Hanyar auna sinadarai na iskar oxygen (COD), ko shine hanyar reflux, hanyar sauri ko hanyar photometric, tana amfani da potassium dichromate azaman oxidant, sulfate na azurfa azaman mai haɓakawa, da mercury sulfate azaman wakili na masking don ions chloride. Ƙarƙashin yanayin acidic na sulfuric acid Ƙaddamar da hanyar ƙayyade COD dangane da tsarin narkewa. A kan wannan, mutane sun gudanar da aikin bincike da yawa don manufar ceton reagents, rage yawan amfani da makamashi, yin aiki mai sauƙi, sauri, daidai kuma abin dogara. Hanyar spectrophotometric mai saurin narkewa ta haɗu da fa'idodin hanyoyin da ke sama. Yana nufin yin amfani da bututun da aka rufe azaman bututun narkewa, ɗaukar ɗan ƙaramin samfurin ruwa da reagents a cikin bututun da aka rufe, sanya shi a cikin ƙaramin zafin jiki na yau da kullun, dumama shi a yawan zafin jiki don narkewa, da amfani da spectrophotometer ƙimar COD shine. ƙaddara ta hanyar hoto; ƙayyadaddun bututun da aka rufe shine φ16mm, tsayin shine 100mm ~ 150mm, buɗewa tare da kauri na bango na 1.0mm ~ 1.2mm baki ne mai karkace, kuma an ƙara murfin rufewar karkace. Bututun da aka rufe yana da juriya na acid, juriya mai girma, juriya na matsa lamba da abubuwan fashewa. Ana iya amfani da bututun da aka rufe don narkewa, wanda ake kira bututun narkewa. Ana iya amfani da wani nau'in bututun da aka rufe don narkewa kuma ana iya amfani da shi azaman bututu mai launi don launi, wanda ake kira bututun launi mai narkewa. Ƙananan digester na dumama yana amfani da shinge na aluminum azaman jikin dumama, kuma ana rarraba ramukan dumama daidai. Ramin diamita ne φ16.1mm, rami zurfin ne 50mm ~ 100mm, da kuma saita dumama zafin jiki ne narkewa kamar zazzabi. A lokaci guda, saboda girman da ya dace na bututun da aka hatimi, ruwa mai narkewa yana mamaye daidaitaccen adadin sarari a cikin bututun da aka rufe. An saka wani ɓangare na bututun narkewa mai ɗauke da reagents a cikin ramin dumama na dumama, kuma ƙasan bututun da aka rufe yana mai zafi a zazzabi na 165 ° C akai-akai; babban ɓangaren bututun da aka rufe yana sama da rami mai dumama kuma an fallasa shi zuwa sararin samaniya, kuma an saukar da saman bakin bututu zuwa kusan 85 ° C ƙarƙashin yanayin sanyaya iska; Bambanci a cikin zafin jiki yana tabbatar da cewa ruwa mai amsawa a cikin ƙaramin bututun da aka rufe yana cikin yanayin reflux mai ɗanɗano kaɗan a wannan zafin jiki akai-akai. Karamin COD reactor na iya ɗaukar bututun da aka rufe 15-30. Bayan amfani da bututun da aka rufe don amsawar narkewa, ana iya yin ma'aunin ƙarshe akan na'urar daukar hoto ta amfani da bututun cuvette ko launi. Za'a iya auna samfurori tare da ƙimar COD na 100 mg / L zuwa 1000 mg / L a tsawon tsayin 600 nm, kuma samfurori tare da ƙimar COD na 15 mg / L zuwa 250 mg / L za'a iya aunawa a tsawon 440 nm. Wannan hanya tana da halaye na ƙananan aikin sararin samaniya, ƙarancin amfani da makamashi, ƙaramin amfani da reagent, ƙarancin sharar gida, ƙarancin kuzari, aiki mai sauƙi, aminci da kwanciyar hankali, daidai kuma abin dogaro, kuma ya dace da ƙuduri mai girma, da sauransu, yin sama. ga shortcomings na classic misali hanya.
Lianhua COD precast reagent vials matakan aiki:
1. Ɗauki da yawa COD precast reagent vials (kewayon 0-150mg/L, ko 20-1500mg/L, ko 200-15000mg/L) da kuma sanya su a kan gwajin tube tara.
2. A ɗauki 2ml na ruwa mai tsafta daidai kuma sanya shi cikin bututu mai lamba 0. Ɗauki 2ml na samfurin da za a gwada a cikin wani bututu na reagent.
3. Sanya hula, girgiza ko amfani da mahaɗin don haɗa maganin sosai.
4. Saka bututun gwajin a cikin digester kuma a narke a 165 ° na minti 20.
5. Idan lokacin ya ƙare, fitar da bututun gwajin kuma bar shi na mintuna 2.
6. Sanya bututun gwajin cikin ruwan sanyi. Minti 2, sanyi zuwa zafin daki.
7. Shafe bangon waje na gwajin gwajin, sanya bututun No. 0 a cikin COD photometer, danna maɓallin "Blank", kuma allon zai nuna 0.000mg / L.
8. Sanya sauran bututun gwaji a jere kuma danna maɓallin "TEST". Za a nuna ƙimar COD akan allon. Kuna iya danna maɓallin bugawa don buga sakamakon.
Lokacin aikawa: Mayu-11-2024